Yadda za a buɗe gyaran tukunyar ƙarfe?

Yadda za a buɗe gyaran tukunyar ƙarfe?

① Da farko, LC farin enamel
A ganina, ana iya amfani da farin enamel ba tare da tafasa ba. Sayi ruwan zafi don tsaftace ƙura a saman, sannan a goge shi da zane da aka tsoma cikin foda soda, sannan a tsabtace shi da ruwan zafi.
Wasu lokutan bazata manna tukunya, kuma ana iya jiƙa shi da ruwan zafi, sannan tare da soda foda don gogewa, goge ba tsaftace tare da kumfar soda na dare, ana iya goge goben.
Bayan amfani muddin tukunyar ta bushe, ƙaramin bushewar wuta na iya kasancewa, musamman kula da wurin tukunyar tukunya ba tare da rufin enamel na wurin tare da mai mai bakin ciki ba, don hana tsatsa.

② Musamman a ce baƙarfan enamel na ST
Kodayake enamel baƙar fata yana da fa'ida, amma kuma ku tashi don son ɗan ƙaramin abu mai rikitarwa, saboda farfajiyar enamel yana da ramin murfi mai kyau, don haka shawarar kai ba ya amfani da shirye -shiryen sunadarai kamar ainihin wankin tsabta har abada don gudanar da tsaftacewa!
Misali, idan kuna da tukunya mai kyau, ramuka sun nutse cikin mai don samar da abin da ba ya tsayawa, za ku wanke ruwan wanka.
Abu na biyu, abun da ke cikin sinadarin wanki zai iya shafar jijiyoyin huhu, saura a cikin tukunya, ribar ta fi asara.

I. Da zarar kun sami kwanon ƙarfe na ƙarfe, kurkura saman da ruwa mai tsabta sannan ku sake gogewa da soda burodi.
II. A dora tukunya a murhu a bushe ta da zafi. Kashe wuta, ɗora man girkin a cikin tukunya sannan a yaɗa a kan tukunyar gaba ɗaya.
III. Fry koren kayan lambu a cikin man kayan lambu bayan kiwon, kada ku ƙara gishiri da sauran kayan yaji, kuma ku watsar da soyayyen kayan lambu.
IV. A shafa man shafawa da gari, a wanke da ruwa, a yi amfani da shi kai tsaye.
V. Bayan amfani, yana da kyau a bushe da ƙaramin wuta kuma a adana a busasshiyar wuri don amfani daga baya.
VI. Bayan ɗaga tukunya, farfajiya za ta haifar da yanayi mai santsi, lokacin amfani da tukunya mai zafi, zuba mai, ba zai manne tukunya ba.

Pot tukunyar tukunyar ƙarfe ba tare da murfin enamel ba
Ana dafa wok ɗin baƙin ƙarfe na yau da kullun kamar yadda baƙar fata enamel wok. Ana soya wok da kayan lambu.
Amma saboda tukunyar baƙin ƙarfe na yau da kullun ba shi da murfin enamel don ware iska ta waje, yana buƙatar yin aiki da kyau. Idan ba a yawan amfani da shi, yana da sauƙin tsatsa!
Don haka kowane lokaci bayan amfani dole ne ya zama “ƙaramin gobarar wuta”, “goge Layer na mai mai bakin ciki”, “ajiyar wuri mai bushe”.
(Sanya sassa masu mahimmanci a alamomin zance)
Idan tsatsa da rashin alheri, zaku iya amfani da hanyar vinegar, da farko ku dafa tukunya, kashe wuta, tsoma wasu farin vinegar tare da tsummoki, kai tsaye goge sassan tsatsa, ana iya cire tsatsa na gaba ɗaya.
Daga nan sai a ci gaba da bushewa, man shafawa a gefe.


Lokacin aikawa: Jun-09-2021