Shin Ginin ƙarfe na ƙarfe ya cancanci siye? Za ku fahimta bayan kun karanta shi

Wok dole ne a cikin gidan kowa, kuma akwai nau'ikan wok iri -iri a kasuwa.
Idan yumbu, tukunyar ƙarfe, tukunyar aluminium, bakin karfe, tukunyar da ba ta tsayawa ba, titanium gami da sauransu.
Yanzu ga alama mutane da yawa suna son tukunyar ƙarfe. Me yasa wannan tukunyar mai nauyi da ɗan ƙanƙanta ta cancanci alherin mutane da yawa?
Bari mu bi Xiaobian don ganin menene fara'a na tukunyar ƙarfe.

Me yasa kwanon baƙin ƙarfe?

Good thermal rufi yi

An sake ƙirƙira baƙin ƙarfe daga ƙarfe alade kuma yana cikin rukunin baƙin ƙarfe.
Saboda simintin ƙarfe yana sarrafa zafi kusan kashi ɗaya bisa uku da na aluminium, wannan yana nufin cewa farantiran ƙarfe ba su da kyau a dumama dumu-dumu.
Amma babbar fa'idar ta shine babban ƙarfin ƙarfin wutar lantarki (adadin zafin da ake buƙatar sha ko fitar da shi don canjin zafin jiki na 1 ° C), wanda ke nufin da zarar ya yi zafi, zai iya zama da zafi na dogon lokaci.

Wannan yana da mahimmanci musamman lokacin dafa nama: steak baya faduwa da zazzabi lokacin da ya taɓa jikin kwanon, wanda ke saurin caramelize farfajiya kuma yana kulle cikin ruwan.

Wani fa'idar ita ce babban emissivity.

Misali, kuzarin bakin karfe kusan 0.07 ne, koda lokacin zafinsa ya yi yawa, ba za ku ji wani zafi kusa da shi ba, dafa abinci a cikin irin wannan zafin kwanon zai iya isa ga abinci kawai da gefen lambar kwanon;
Kwancen baƙin ƙarfe, sabanin haka, yana da ƙimar 0.64, wanda ke ba da damar komai ya yi zafi, wanda shine inda masu dafa abinci ke kira "wok gas."

Good sealing yi

Murfin tukunyar ƙarfe yana da nauyi ƙwarai, yana haifar da tsarin rufewa a cikin tukunya, don haka tukunyar ƙarfe na ƙarfe na iya haifar da irin wannan tasirin ga mai dafa abinci. Misali, stews suna da sauƙin ɗanɗano da ɗanɗano, ƙarancin asarar ruwa, zaku iya cin ƙanshin abincin na asali, da sauransu.

Bambancin girki

Tukunyar ƙarfe na iya kusan cika duk buƙatun dafa abinci na yau da kullun, soya, soya, stewing, tafasa, yin burodi, babu wuya a zuba tukunyar ƙarfe, a lokaci guda ana iya amfani da tukunyar ƙarfe na ƙarfe iri -iri na tushen zafi, buɗe wuta, tanda, mai dafa abinci, ba a ƙarƙashin tambaya ba, kuma tukunyar ƙarfe na iya jefa azaman kayan tebur kai tsaye akan teburin.

Ka yi tunanin dafa abinci a cikin kwanon ƙarfe a kan murhu, sanya shi kai tsaye a cikin tanda, sannan a kawo shi kan teburi a zaune ɗaya.

Tabbas, komai kyawun tukunyar ƙarfe, yana da ƙasa: yana da nauyi

Nauyin tukunyar baƙin ƙarfe galibi kusan kilogram 2-4 ne. Idan kuna son auna tukunya, yakamata ku daina kai tsaye!
Yana ɗaukar hannu biyu don ɗauka.

Ana buƙatar kulawa

Kafin ku yanke shawarar siyan tukunyar ƙarfe, kuna buƙatar samun zurfin fahimtar sa, yadda ake dafa abinci, amfani, kula da waɗannan suna da mahimmanci.
Cikakken fahimtarsa, bayan biyan kuɗi, sannu a hankali za ku same shi da sauƙin amfani, ƙari da ƙari.
Idan kawai kuka ɗauke shi azaman tukunyar talakawa, kada ku je daidai amfani, kulawa, za ku ji yana da nauyi, tsatsa da tukunyar da ba ta cancanta ba.

POTS na ƙarfe yana da kyau, amma suna da rashi da yawa.
Ga mutanen da ke son dafa abinci na iya farawa, waɗanda ba safai suke yin girki na gaba a wata ba a ba da shawarar yin amfani da tukunyar ƙarfe, bayan haka, ana sanya farashin a can, kuma yana buƙatar kulawa, ƙarin matsala.


Lokacin aikawa: Jun-09-2021